Kết quả 1 đến 3 của 3

Chủ đề: Lag boss

Gamer Tâm Huyết Hắc Bạch Bang's Avatar
    Thanks
    0

Lag boss

Sửa lần cuối bởi Hắc Bạch Bang; 06-13-2024 lúc 09:36 PM.
    Xin chào các thành viên MuViet24h.Net
    Mình là: Hắc Bạch Bang. Cùng mình xây dựng MuViet24h.Net phát triển nhé!

2. Bài viết mới nhất cùng Box:

Bài viết mới nhất trong diễn đàn:

Tổng Điều Hành Server ADMIN's Avatar
    Thanks
    7
    Game Client thì ko thể nào tránh được tình trạng lag, lag có thể từ đường truyền của người chơi và cũng có thể từ VDC (máy chủ), nếu xuất phát từ VDC (máy chủ) thì thường cả server sẽ gặp tình trạng chung như: đánh quái 1s - 2s mới lên dame, move 1s - 2s mới di chuyển, còn việc bạn đánh boss ko vào máu sẽ có 2 trường hợp.
    1/ đường truyền máy bạn tới máy chủ đang sự cố (khu vực bạn đang sửa chữa nâng cấp mạng...)
    2/ boss di chuyển hoặc bị đẩy vào vị trí lag của map ví dụ tảng đá, vùng an toàn
    (Những vị trí khi bạn đi qua sẽ bị giật lùi)... như trong clip Boss vẫn xuất hiện lại bạn có thể đánh chết, còn boss bị lag ko thể đánh (lag hình ảnh)
    Hiện tại ghi nhận 1 trường hợp duy nhất của bạn báo cáo về lag boss, nếu có nhiều trường hợp tương tự chúng tôi sẽ gửi support tới nhà cung cấp VDC Viettel kiểm tra và nâng cấp hệ thống mạng máy chủ nếu có sự cố về mạng.

Gamer Tâm Huyết xoaithoi's Avatar
    Thanks
    0
    tình trạng lag boss này mình gặp rất thường xuyên (đặc biệt là với class dw). Cái này là boss bị lag vị trí hiển thị, dùng skill Triệu tập linh hồn đánh 1 vài s là boss sẽ xuất hiện về đúng vị trí hiện tại của boss và lúc đó là dame được với các skill mưa băng tuyết, mưa sao băng.
    Xin chào các thành viên MuViet24h.Net
    Mình là: xoaithoi. Cùng mình xây dựng MuViet24h.Net phát triển nhé!

5. The Following User Says Thank You to xoaithoi For This Useful Post:

ADMIN (Hôm qua)